Gwaji da ƙirƙira: Mawaƙi LeJeune Chavez ya haɗa kayan ado tare da duwatsu masu daraja da azurfa don ƙirƙirar kayan ado masu sarƙaƙƙiya»Albuquerque Journal

Ana iya samun matsala game da isar da jaridar ku.Wannan faɗakarwar zata ƙare a cikin NaN.Danna nan don ƙarin bayani.
………………………………….….………………………………….
LeJeune Chavez ya ce, Ina kiran wannan yanki "abin wuyan Thunderbird da aka sake tunani.""Na yi amfani da ƙananan ƙuƙumma masu girma 13 da 15 don samun cikakkun bayanai game da thunderbird.Launukan da na yi amfani da su suna wakiltar duwatsu masu daraja da aka yi amfani da su a kan abin wuya na thunderbird na Santo Domingo Pueblo a cikin 1920s da 1930s."(Shugaban Lejeune Chavez)
Mai zanen Santo Domingo Pueblo (Kiva) ya haɗu da beads, dutse da azurfa don yin ƙaramin kaset ɗin allura akan gilashi.
Sakamakon cutar ta swaia.org, Chavez ya kasance ɗaya daga cikin masu fasaha 450 waɗanda suka shiga kasuwar kama-da-wane ta kasuwar Santa Fe ta Indiya.
A cikin aikinta, ɗaruruwan ƙanana ƙanana za su iya shawagi da'irar dutse turquoise a kan murfin azurfa da bakan gizo na turquoise ya lulluɓe.Dubban nau'ikan na iya zama abin wuya na al'ada na thunderbird, kuma ɗaruruwan su na iya zama daurin barewa.Wasu kuma suka yi tsalle cikin fikafikan mazari.Chavez ya huda ya kutsa cikin allurar cikin dutsen.Mijinta Joe yana aiki da azurfa.
Chavez ta yi amfani da lokacin keɓewa don gwada ƙirar da ba ta taɓa gwadawa ba.
Ta ce: "A koyaushe ina so in yi amfani da kayan ado (Thunderbird).""Ina tsammanin wannan shine lokacin da zan yi shi.Ina amfani da ƙananan beads daga 13 zuwa 15. Mafi girman lambar, ƙananan beads.
LeJeune Chavez's bead cuffs sun ƙunshi tambarin Santo Domingo Pueblo Thunderbird azaman sigar ƙira.Ta ce: "Na yi amfani da beads masu girma dabam 13 da 15 a yanka a cikin ƙananan beads, kuma na tsara tsawa, gajimare da dodanni a bangarorin biyu na ƙullun."Maƙarƙashiyar fatun barewa ne na gargajiya “fatar hayaƙi”.
Masu fasaha a Santo Domingo sun yi abin wuya na al'ada na thunderbird daga tsoffin akwatunan baturi a lokacin Babban Bacin rai da rikodin rikodin.Chavez na amfani da palette na gargajiya na launuka na farko don haɗa beads ɗinta, tare da beads ɗin gilashi ƙanƙanta kamar ƙwayar gishiri kosher.
Ta ce: "Na tuna da yin wasu ƙananan mundaye daga zaren auduga da waɗannan manyan beads.""Na saka su a cikin akwatin takalma, na je wurin maƙwabcin, na yi ƙoƙarin sayar da su."
Lokacin da take halartar makarantar allo a California, ta ci gaba da talla.Ta sayar da aikin ga ma'aikata da gidan kayan gargajiya na makaranta.
Bayan kammala karatun sakandare, Chavez ya sami aiki a kamfanin tarho na Santa Fe.Sannan lokacin sallama yayi.
Ta ce: “Na yanke shawarar barin aiki na ne in yi rayuwa a matsayin abin ado.”"Shekaru 30 kenan da suka wuce."
Mijinta ya bar aikinsa na ɗan kwangila don ya ɗauki aikin azurfa.Chavez ya ba da shawarar ra'ayin haɗa nau'ikan fasaha guda biyu.
Ta kira pendant turquoise, wanda ke kewaye da beads na turquoise a kan belin da aka lulluɓe da azurfa, wanda ake kira "kwayoyin azurfa."
Ta ce: "Ina so in kira wadannan manyan ayyukanmu domin babu wanda ke yin irin wannan aikin."
Abun wuya na turquoise mai ƙyalli ya haɗa nau'i-nau'i masu banƙyama na Chavez tare da dutsen turquoise na Kingman guda ɗaya.
Ta yi murmushi ta ce: “Mijina ya yi yankan dutse, sai na taɓa ɗigo kaɗan a kan dutsen.”Wannan yanki kuma ya haɗa da jet frit guda ɗaya da zobe mai motsi, don haka ana iya amfani da shi azaman abin lanƙwasa.Ta kuma ƙara ƙwanƙwasa lu'ulu'u na zinari na Swarovski.
Chavez ya ce: "Ban tsara zane na ba.""Na gani a raina, kamar ina zana dutse."
Da take magana game da ƙarshen cutar, ta ce: “Da farko na ɗan girgiza, kowa haka yake.
"Amma saboda dukkanmu masu fasaha ne masu zaman kansu, muna iya shiga cikin ayyukanmu na yau da kullun.Wannan shine nau'in maganin mu.
"Na yi kewar maziyartan Santa Fe," in ji ta.“Na yi kewar kayan adonmu, taɓawa da ji.Amma a yanzu haka dole mu bi”.


Lokacin aikawa: Mayu-25-2021