Mutane da yawa suna amfani da lu'ulu'u don kwantar da hankalinsu, jiki da ruhinsu.Wasu mutane sun yi imanin cewa lu'ulu'u suna aiki da kuzari, suna watsa girgizar yanayi zuwa duniya.
Kafin siye, lu'ulu'u yawanci tafiya mai nisa daga tushen zuwa mai siyarwa.Kowane canji yana fallasa dutsen gem ɗin zuwa makamashi wanda ƙila a daidaita shi da kanku.
Kuma an ce waɗannan duwatsun za su sha ko kuma su canza mummunan cajin da kuke son saki idan sun warke.
Ci gaba da karantawa don koyo game da wasu hanyoyin tsaftacewa na yau da kullun, yadda ake daidaita crystal tare da nufin ku da ƙari.
An ce ruwa na iya kashe duk wani makamashi mara kyau da aka adana a cikin dutse ya mayar da shi zuwa kasa.Kodayake yana da kyau a yi amfani da ruwa mai gudu na halitta (kamar rafi), kuna iya wanke duwatsun a ƙarƙashin famfo.
Idan kuna kusa da teku, la'akari da tattara kwano na sabobin brine.In ba haka ba, a hada cokali guda na teku, dutse ko gishiri a cikin kwano na ruwa.
Tabbatar cewa dutsenka ya nutse gaba ɗaya kuma bari ya jiƙa na sa'o'i da yawa zuwa kwanaki da yawa.Kurkura kuma bushe idan an gama.
Kada a yi amfani da shi don: malachite, selenite, calcite, calcite, lepidolite da dutsen mala'ika masu laushi, mai laushi ko kuma sun ƙunshi ƙarfe da aka gano.
Hakanan za'a iya amfani da wannan hanyar don samun ƙima mara kyau a cikin aminci da rufaffiyar muhalli.Wannan yana da amfani musamman ga gemstones masu kariya irin su black tourmaline.
Don yin wannan, sanya busassun shinkafa launin ruwan kasa a cikin kwano, sa'an nan kuma binne dutse a ƙarƙashin hatsi.An ce bayan shinkafar ta sha karfin kuzarin da kuke son kawarwa, don Allah a zubar da shinkafar nan da nan bayan an tsaftace ta.
Kodayake tsaftacewa na al'ada yakan mayar da hankali kan wasu wurare a cikin rana ko zagayowar wata, zaka iya sanya duwatsu a kowane lokaci don tsaftacewa da caji.
Sanya dutsen ku kafin faɗuwar dare kuma ku shirya sanya shi kafin 11 na safe.Wannan zai wanke dutsenka a cikin wata da hasken rana.
Tsawon tsayin daka ga hasken rana kai tsaye na iya lalata saman dutsen, don haka ka tabbata ka dawo da safe.
Idan za ta yiwu, sanya dutsen kai tsaye a ƙasa.Wannan zai ba da damar ƙarin tsaftacewa.Duk inda kake, don Allah ka tabbata cewa namun daji ko masu wucewa ba za su dame ka ba.
Kada ku yi amfani da shi don: Duwatsu masu ƙarfi a cikin rana, irin su amethyst;duwatsu masu laushi, irin su lapis lazuli, dutsen gishiri da selenite, wanda mummunan yanayi zai iya lalacewa
Sage tsire-tsire ne mai tsarki tare da kayan warkarwa da yawa.An ce zubar da dutse zai iya kawar da girgizar da ba ta dace ba tare da dawo da makamashinta.
Idan ba za ku iya ƙazanta a waje ba, tabbatar cewa kuna kusa da buɗe taga.Wannan zai watsar da hayaki da makamashi mara kyau.
Lokacin da kuka shirya, kunna tip na sage da harshen wuta.Canja wurin sage zuwa hannun da kuka fi so, damke dutsen, kuma motsa shi cikin hayaki.
Bari hayaki ya nannade dutsen na kimanin dakika 30.Idan an daɗe da tsaftacewa na ƙarshe-ko kuma kuna jin dutsen yana manne da yawa- la'akari da yin amfani da shi na wasu daƙiƙa 30.
Ayyukan dawo da sauti na iya jujjuya sauti ɗaya ko sauti a wani yanki, yana mai da shi jijjiga iri ɗaya da sautin.
Ana iya samun wannan ta hanyar rera waƙa, kwanon waƙa, gyara cokali mai yatsu ko ma kyawawan ƙararrawa.Makullin sautin ba shi da mahimmanci, idan dai sautin yana da ƙarfi sosai don girgizar ta rufe gem ɗin gaba ɗaya.
Wannan hanya ita ce kyakkyawan zaɓi ga masu tarawa waɗanda ke da adadi mai yawa na lu'ulu'u kuma ba su da sauƙi don ƙididdigewa ko canja wuri.
Ana iya amfani da manyan gungu na quartz, amethyst spar da slabs selenite azaman kayan aiki masu kyau don cire ƙananan duwatsu.
Sanya duwatsun ku kai tsaye a ciki ko akan waɗannan duwatsun.An yi imanin cewa girgizar dutse mafi girma zai kawar da rashin daidaituwar makamashi da ake samu a cikin duwatsun tsaye.
Tun da waɗannan duwatsu masu daraja yawanci ƙanana ne, kuna iya buƙatar shirya duwatsu masu daraja da yawa don samun nasarar share sauran duwatsu masu daraja.
Da farko, da fatan za a riƙe babban dutse.Mayar da hankali kan niyyar ku na ɗan lokaci kuma ku ja dogon numfashi.
Kawo dutsen kusa da fuskarka, sannan ka fitar da numfashi ta hancinka da karfi, sannan ka fitar da numfashi a kan dutsen don cimma iyakar rawar jiki.
Ko da yake ana ɗaukar wannan hanya mafi aminci don cire duwatsu, yana iya zama abin tsoro ga wasu mutane.Da zarar kun daidaita fahimtar kanku, mafi sauƙin shine canza ƙarfin ku zuwa dutsen da za a dawo da shi.
Ɗauki 'yan mintuna kaɗan don ƙasa kuma tattara ƙarfin ku, sannan ku ɗauki dutsen ku ga hannunku a sarari tare da hannun yana haskaka farin haske.
Dubi wannan hasken da ke kewaye da dutsen kuma ku ji yana ƙara haske da haske a hannunku.Ana tsammanin cewa ƙazanta za su yi sauri daga dutsen, wanda zai sa dutsen ya haskaka a cikin sabuwar manufa.
Ko da yake an ce lu'ulu'u suna da kayan warkarwa na asali, ɗaukar lokaci don saita niyya ga gem ɗin zai iya taimaka muku ci gaba da tuntuɓar gem ɗin da dawo da ma'anar ku.
Kuna iya jin daɗi sosai lokacin da kuke yin zuzzurfan tunani ko sanya shi akan ido na uku.Hakanan zaka iya kwanta baya ka sanya dutsen akan chakra mai dacewa ko sashin jikin da kake son amfani dashi.
Ka yi tunanin cewa ƙarfin dutse yana haɗuwa da ƙarfin ku.Yi magana da dutsen a hankali ko da baki, kuma ku nemi taimako don kammala aikin na yanzu.
Idan dutsen ku yana jin nauyi fiye da yadda ake tsammani (kamar rasa haske), kuna iya amfana daga wasu ƙwaƙƙwaran kunnawa.
Yi ƙoƙarin saki kuzari ta hanyar magana, waƙa, ko numfashi don saki ƙarfin ku.Ƙananan hulɗa na iya tafiya mai nisa!
Idan kuna da shirin waje, da fatan za a yi la'akari da kawo duwatsu tare da ku.Mutane da yawa sun gano cewa barin duwatsu su sha makamashin halitta a wurin shakatawa ko bakin teku yana da tasiri mai ƙarfi.
Hakanan zaka iya ƙirƙirar grid kunnawa ta hanyar ƙulla ƙwararrun takwarorinsu a kusa da duwatsu masu daraja.Mafi mashahuri zažužžukan sun hada da ruby, ma'adini bayyananne, apatite, kyanite, selenite da ruby.
Kuna iya amfani da kowane dutse da ke jan hankali.Kawai tabbatar da cewa sun kewaye babban kristal gaba ɗaya domin ya iya ɗaukar jijjifin sa.
Yawan amfani da dutsen, yawan kuzarin da yake tarawa.Kyakkyawan tsarin yatsan hannu shine a cire duk duwatsu aƙalla sau ɗaya a wata.
Idan dutse ɗaya ya ji nauyi fiye da yadda aka saba, da fatan za a ci gaba da tsaftacewa.Ba dole ba ne ku jira ƙayyadadden lokacin tsakanin tsaftacewa.
Nemo hanyar da za ku ji daɗin ku da aikinku.Hanyar da ke aiki mafi kyau a gare ku bazai yi aiki ga wasu ba, don haka kula da jin dadi.
Nemo wuri na kusa don ajiye dutsen ku.Idan zai yiwu, sanya su kusa da tagogi ko shuke-shuke domin su sami wannan kuzarin warkarwa na halitta.In ba haka ba, da fatan za a sanya dutsen kewaye da gida, ofis ko wani sarari bisa ga nufin ku.
Idan muka kula da kanmu lu'ulu'u, muna kula da kanmu.Muna ƙyale kuzarin da ya yi hannun riga da rayuwarmu da nufin mu su bar cikin lumana da waraka.
Ɗaukar waɗannan ƙananan matakan yana sa mu kasance da hankali a cikin hulɗar mu da duwatsu masu daraja, da kanmu da sauran mutane.
Shin lu'ulu'u da duwatsu za su iya taimaka muku da gaske don kawar da damuwa?Wannan yana iya zama tasirin placebo, amma hey-idan yana aiki, yana aiki.Lu'ulu'u masu warkarwa, kawar da damuwa.
Masu ƙera fitilun gishiri na Himalayan suna da'awar cewa suna sakin ions mara kyau masu amfani a cikin ɗakin kuma suna tsaftace iska.Amma da gaske suna aiki?
Don guje wa illolin da yiwuwar gubar maganin, zaku iya canzawa zuwa magungunan kashe zafi na halitta.Duba waɗannan zaɓuɓɓuka biyar masu ban mamaki.
Hypnosis shine ainihin tsarin ilimin halin mutum.Yana sanya ku cikin yanayi don sauƙaƙe muku samun magani…
Lokacin da aka toshe Chakra na makogwaro ko kuma ba daidai ba, ƙirƙira da ƙwarewar sadarwar ku na iya zama matsala.Matsalolin chakra na makogwaro kuma na iya haifar da…
Idan kuna son yin aiki tare da masu samarwa ta hanyar cikakkiyar hanya, zaku iya zaɓar cikakken likita.Za su iya ba da shawarar madadin jiyya a gare ku…
Kona kyandirori za su saki sinadarai, amma za su cutar da lafiyar ku?Wannan shine abin da al'ummar kimiyya ke tunani game da wane kyandir ya fi lafiya.
Man Wintergreen (ko man wintergreen) yana da yawa a cikin gama gari tare da sinadaran aiki a cikin aspirin.Karanta game da manufarsa, nemo bayanai game da shawarwari…
Prolotherapy madadin magani ne wanda zai iya taimakawa rage zafi da gyara kyallen jikin jiki, misali, mutanen da ke fama da osteoarthritis.Koyaya, ba duk masana bane…
Lokacin aikawa: Dec-19-2020