Tare da babban bikin bude gasar Olympics na lokacin sanyi na birnin Beijing, za a fara gudanar da gasar wasannin guje-guje da tsalle-tsalle ta wasan kankara, wanda a ko da yaushe ke nuna damuwa sosai, kamar yadda aka tsara.Siffar kankara wasa ne da ke haɗa fasaha da gasa sosai.Baya ga kyawawan kide-kide da motsin fasaha masu wahala, kayan ado masu ban sha'awa da launuka na 'yan wasan sun kasance suna magana game da su koyaushe.
Yawancin masu kallo za su kasance masu sha'awar, me yasa suturar wasan motsa jiki (daga baya ake magana da ita a matsayin skating) ya bambanta da sauran wasanni?Wadancan kayan ado, da sautuna daban-daban, kuma galibi ana tsara su don dacewa da kusanci da bakin ciki, menene na musamman game da shi?
Dokokin tufafi a gasar tseren kankara
Dangane da bayanan, ka'idodin na yanzu na haɗin gwiwar na yau da kullun (ISU): sutura a gasar su zama mai ma'ana kuma ba a fallasa shi, kuma zasu iya biyan bukatun abubuwan da suka faru.Tufafi bai kamata ya zama abin ban sha'awa ko ban mamaki a yanayi ba, amma yakamata ya nuna salon salon kiɗan da aka zaɓa.A lokaci guda, ƴan wasa gabaɗaya suna da yancin zaɓar tufafin kansu, amma akwai wasu ƙuntatawa: dole ne ƴan wasan maza su sa dogon wando, babu saman marasa hannu marasa hannu da matsatsun wando;'yan wasa mata za su iya sa gajeren wando, dogon wando ko kayan motsa jiki, ƙarƙashin siket.
Dangane da waɗannan ka'idoji, an ƙaddamar da ƙoƙari mai yawa ga kayan ado na skaters, kuma galibi ana keɓance su ga kowane ɗan wasa da kowane waƙa.Saboda tufafin wasan ƙwallon ƙafa na wasan ƙwallon ƙafa kuma suna jaddada “artistic” baya ga “wasanni”, mutane sun kasance suna fassara “costume” na Turanci kai tsaye na tufafin gasar zuwa “Costen”, “Carsten” da sauransu don bambanta su.A haƙiƙa, waɗannan sharuɗɗan sun ce Duk sun dace da wasan ƙwallon ƙafa.
Kodayake ISU tana da wasu buƙatu don sutura, kyawawan kayan wasan ƙwallon ƙafa na iya gamsar da fiye da haka.Ba wai kawai nauyin nauyi ba ne, mai ƙarfi, gumi, da sanyi ba, amma masu zanen kaya sun kula da Costen don dacewa da tufafin da suka dace da kiɗa da motsi na 'yan wasa.Tufafi da yawa suna amfani da sequins, rhinestones, embodired, fuka-fukai, da sauransu don sanya suturar ta haskaka da jan hankali.
Lokacin aikawa: Fabrairu-23-2022