Kayayyakin da ake buƙata don yin labulen su ne ƙwanƙolin filastik, slats na katako, kauri 2.5cm (inch 1), kauri, injin lantarki, madaidaitan igiya, igiya mai ƙarfi mara ƙarfi, screwdriver, da skru na jan karfe.
Matakan samar da shi sune:
1. Kafin yin labule, zaɓi kayan abu, launi, girman da siffar beads (sanya rigar tebur a kan teburin aikin don hana beads daga mirgina a kan tebur).Dole ne a cire kirtani don beads don tabbatar da cewa bead ɗin suna da ƙarfi.
2. Auna diamita na ciki na firam ɗin ƙofa, kuma nemo slat ɗin katako don yin firam ɗin labulen ƙofar daidai.Alama a kan labulen katako, ratsawa, huda labulen dutsen, da tazarar ramukan ya kamata a ƙayyade gwargwadon girman beads da ƙarancin ƙullun labulen.Hana ramuka mara zurfi a cikin allo na katako, kuma yi amfani da ma'auni don naushi madaidaitan a kan ramukan da ba su da zurfi ta yadda ma'aunin ya zama daidai a saman kowane rami.
3. Yanke igiyar, tsayin ya ninka tsawon ƙofofi da tagogi tare da 5cm (inci 2).Wuce igiyar ta tsakiyar babban dutsen dutsen, sa'annan ku ɗaure ƙarshen igiyar a kusa da dutsen kuma ku ɗaure ƙuri'a a kan gashin ido na dutsen.
4. Zare allura a ɗayan ƙarshen zaren da ke jagorantar dutse ɗaya bisa ga hoton, kuma fara zaren sauran beads.Lokacin da kuke sawa, zaku iya sanya ƙwanƙwasa a cikin tsari na ƙirar da kuka tsara, barin nesa na 5cm (inci 2) a ƙarshen kirtani, kuma zaren ƙwanƙwasa yana shirye.Lokacin yin wasu igiyoyin kwalliya, ƙidaya adadin beads akan kowane kirtani.Kowane igiyar katako dole ne ta tabbatar da adadin beads iri ɗaya da tsayi iri ɗaya.
5. Ɗaure beads.Wuce ƙarshen zaren dutsen dutsen ta cikin madaidaitan kan ramin katako da ɗaure mataccen kulli.Daidaita tsayi kafin daura ƙulli.Ya kamata a rataye ƙwanƙwasa jagora a ƙasan slat ɗin katako.Bayan daure sauran beads, sanya ginshiƙan katako suna fuskantar gidan kuma a ɗaure su zuwa firam ɗin ƙofar tare da sukurori.
Lokacin aikawa: Dec-10-2021